
 

KATIKA SHAURI LA FBME BANK LTD (ILIYO CHINI YA UFILISI)  

TAARIFA KWA WADAI 

BODI YA BIMA YA AMANA (Deposit Insurance Board-DIB) ambayo ni Mfilisi 

wa Benki ya FBME Ltd inatoa taarifa kwa umma na kwa wadai wote wa 

benki hiyo kama ifuatavyo: 

 

(a) Wadai wa Tanzania wenye amana (local depositors) zaidi ya shilingi 

milioni moja na laki tano (1,500,000/=) dhidi ya FBME Bank Ltd (ambayo 

iko chini ya ufilisi) kuwasilisha madai kwa Mfilisi (DIB) katika ofisi za benki 

hiyo  tawi la Samora, Dar es Salaam (jengo la TSN) au ofisi za Benki Kuu 

ya Tanzania (BOT)  Zanzibar, Arusha au Mwanza, yakiwa na uthibitisho 

kamili kabla ama kufikia tarehe 29 Disemba 2023 kwa kutumia fomu 

maalumu ya madai iliyojazwa kikamilifu.  

 

(b) Vile vile, wadai wengine ambao sio wenye amana (other creditors) 

wanataarifiwa kuleta madai yao yakiwa na uthibitisho kamili kwa 

kutumia fomu ya madai. 

 

(c) Fomu ya madai inapatikana katika ofisi za FBME Bank Ltd mtaa wa 

Samora, Dar es Salaam, Ofisi za DIB zilizoko ghorofa ya 11 Mnara wa 

Kaskazini, BOT Dar es Salaam, matawi yote ya BOT na kwenye tovuti 

ya DIB: www.dib.go.tz  

 

(a) Wateja wa kimataifa (TIB depositors) wawasilishe madai yao kwa Bw. 

PETROS IOANNIDES, ambaye ni Mfilisi wa tawi la FBME Cyprus na wakala 

wa DIB nchini Cyprus. Maelekezo ya Bw. Petros kuhusu uwasilishaji wa 

madai ya wateja hao yanapatikana kwenye tovuti ya benki ya FBME 

(fbmeliquidation.com ) au kwa kuwasiliana naye  kwa barua pepe kupitia: 

customer.service@fbme.com  

 

Imetolewa tarehe 21 Novemba 2023: 

 

Mkurugenzi, 

Bodi ya Bima ya Amana, 

Jengo la Benki Kuu ya Tanzania, Ghorofa 11, 

2 Mtaa wa Mirambo, 11884 Dar es Salaam 

Email: DIB – INFO@bot.go.tz 

Tel: +255 22 223 5390 

http://www.dib.go.tz/
mailto:INFO@bot.go.tz

