
 
 

KATIKA SHAURI LA FBME BANK LIMITED (ILIYO CHINI YA UFILISI) 
 

TAARIFA KWA WADAI 
 

BODI YA BIMA YA AMANA (Deposit Insurance Board-DIB) ambayo ni Mfilisi wa Benki 
ya FBME imited inatoa taarifa kwa umma na kwa wadai wote wa benki hiyo kuwa 
muda wa kuwasilisha madai umeongezwa kwa muda wa miezi miwili kuanzia 
tarehe 1 Januari hadi 29 Februari 2024 na kuwa: 

 

(a) Wadai wa Tanzania wenye amana (local depositors) zaidi ya shilingi milioni 
moja na laki tano (1,500,000/=) dhidi ya FBME Bank Limited (ambayo iko chini ya 
ufilisi) kuwasilisha madai kwa Mfilisi (DIB) katika ofisi za benki hiyo tawi la Samora, 
Dar es Salaam (jengo la TSN) au ofisi za Benki Kuu ya Tanzania (BOT) Zanzibar, 
Arusha au Mwanza, yakiwa na uthibitisho kamili kwa kutumia fomu maalumu ya 
madai iliyojazwa kikamilifu ikiambatishwa na nakala ya kitambulisho 
kinachotambulika kitaifa. 

 

(b) Vile vile, wadai wengine ambao sio wenye amana (other creditors) 
wanataarifiwa kuleta madai yao yakiwa na uthibitisho kamili kwa kutumia 
fomu ya madai ikiambatishwa na nakala ya kitambulisho kinachotambulika 
kitaifa. 

 

(c) Fomu ya madai inapatikana katika ofisi za FBME Bank Limited mtaa wa 
Samora, Dar es Salaam, Ofisi za DIB zilizoko ghorofa ya 11 Mnara wa Kaskazini, 
BOT Dar es Salaam, matawi yote ya BOT na kwenye tovuti ya DIB: 
www.dib.go.tz. 

 

(a) Wateja wa kimataifa (TIB depositors) wawasilishe madai yao kwa Bw. PETROS 
IOANNIDES, ambaye ni Mfilisi wa tawi la FBME Bank Limited, Cyprus na wakala wa 
DIB nchini Cyprus. Maelekezo ya Bw. Petros kuhusu uwasilishaji wa madai ya 
wateja hao yanapatikana kwenye tovuti ya benki ya FBME 
(fbmeliquidation.com ) au kwa kuwasiliana naye kwa barua pepe kupitia: 
customer.service@fbme.com or kupitia barua kwenye anwani 3 Agiou 
Prokopiou street, 2406 Engomi, Nicosia, Cyprus au P O Box 25566, 1391 
Nicosia, Cyprus. 

 
Imetolewa tarehe 29 Desemba 2023 na:  
 
Mkurugenzi, 
Bodi ya Bima ya Amana, 
Jengo la Benki Kuu ya Tanzania, 
Ghorofa ya 11, 2 Mtaa wa Mirambo, 
11884 Dar es Salaam  
Email: DIB – INFO@bot.go.tz 
Tel: +255 22 223 5390 
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